Thực hiện Kế hoạch số 1477/UBND-YT V/v chuẩn bị các điều kiện cho 4 điểm tiêm chủng vacxin Covid-19 theo chiến dịch trên địa bàn quận Long Biên. Để chuẩn bị cho chiến dịch tiêm chủng phòng Covid-19 được diễn ra an toàn, trường THCS Ngọc Thụy đã phối hợp với các đơn vị liên quan (Phòng GD&ĐT, Trung tâm VH-TT&TT quận, Trung tâm Y tế quận, Phòng Y tế, UBND phường Ngọc Thụy và Phòng Tài chính) triển khai và thực hiện tốt các nội dung: huy động lực lượng giáo viên, đoàn viên hỗ trợ, sẵn sàng các điều kiện cơ sở vật chất (các phòng học, phòng Y tế, phòng máy tính, nước uống,…).
Trải qua một ngày làm việc nghiêm túc, điểm tiêm chủng trường THCS Ngọc Thụy đã thực hiện tiêm thành công cho 110 tiểu thương và các nhân viên làm việc tại chợ tổ 25 (phường Ngọc Thụy) và chợ Ngọc Thụy.
Dưới đây là một vài hình ảnh về buổi tiêm chủng:
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thcsngocthuy/nguyenthuylinh/2021_8_image/a1_15082021.jpg?w=900)
Công tác chuẩn bị đã được chuẩn bị từ sáng sớm
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thcsngocthuy/nguyenthuylinh/2021_8_image/a2_15082021.jpg?w=900)
Đo thân nhiệt các tiểu thương trước khi nhận giấy khai báo
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thcsngocthuy/nguyenthuylinh/2021_8_image/a3_15082021.jpg?w=900)
Các tiểu thương khai báo Y tế
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thcsngocthuy/nguyenthuylinh/2021_8_image/a4_15082021.jpg?w=900)
Luôn có các đoàn viên hỗ trợ
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thcsngocthuy/nguyenthuylinh/2021_8_image/a5_15082021.jpg?w=900)
Kiểm tra huyết áp, mạch đập
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thcsngocthuy/nguyenthuylinh/2021_8_image/a6_15082021.jpg?w=900)
Kiểm tra huyết áp, mạch đập
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thcsngocthuy/nguyenthuylinh/2021_8_image/a7_15082021.jpg?w=900)
Kiểm tra huyết áp, mạch đập
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thcsngocthuy/nguyenthuylinh/2021_8_image/a8_15082021.jpg?w=900)
Các tiểu thương tiêm mũi 1 vacxin Astrazeneca
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thcsngocthuy/nguyenthuylinh/2021_8_image/a9_15082021.jpg?w=900)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thcsngocthuy/nguyenthuylinh/2021_8_image/a10_15082021.jpg?w=900)
Các đ/c giáo viên, nhân viên THCS Ngọc Thụy hỗ trợ nhập dữ liệu
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://8486d3381d.vws.vegacdn.vn/UploadFolderNew/SGDLongBien/Image/thcsngocthuy/nguyenthuylinh/2021_8_image/a11_15082021.jpg?w=900)
Cơ sở vật chất được chuẩn bị kĩ lưỡng, đảm bảo giãn cách